पर्यटकांवर कारवाईपुणे जिल्हाब्रेकिंग

पुणे, लोणावळ्यात पर्यटकांवर कारवाई

प्रतिनिधी कोमल लिंगफोडे

पुणे, लोणावळ्यात पर्यटकांवर कारवाई..

पुणे / लोणावळा : पर्यटनस्थळी बंदीचे आदेश धुडकावून वर्षांविहारासाठी लोणावळा, खंडाळा तसेच मावळ तालुक्यात आलेल्या ४२१ जणांविरोधात लोणावळा ग्रामीण पोलिसांनी रविवारी कारवाई करून त्यांच्याकडून दोन लाख ६२ हजारांचा दंड वसूल केला. पोलिसांनी ठिकठिकाणी नाकाबंदी करून पर्यटकांना माघारी पाठवून त्यांच्यावर दंडात्मक कारवाई केली. मुंबई-पुण्यातील पर्यटकांची संख्या त्यात सर्वाधिक होती.

लायन्स पॉइंट, टायगर पॉइंट, भाजे लेणी, कार्ला लेणी, लोहगड किल्ला, पवना धरण परिसरात पर्यटक रविवारी (२० जून) दाखल झाले. पोलिसांनी या भागात नाकाबंदी करून रस्ते वाहतुकीस बंद केले होते. पर्यटकांना माघारी पाठवून त्यांच्याविरोधात दंडात्मक कारवाई केली, अशी माहिती लोणावळा ग्रामीण पोलीस ठाण्याचे वरिष्ठ पोलीस निरीक्षक टी. वाय. मुजावर यांनी दिली.

 

पर्यटनस्थळ बंदी आदेशाचे काटेकोरपणे पालन केल्याने पर्यटनस्थळ निर्मनुष्य झाल्याचे पाहायला मिळाले. लोणावळा शहर, ग्रामीण भागातील हॉटेल, बंगले, फार्म हाउस या ठिकाणी शासकीय नियमांचे पालन करून खोल्या आरक्षित करण्यास मुभा आहे. मात्र, पर्यटन स्थळे, मंदिरे, धबधबे, धरण परिसरात जाण्यास बंदी आहे. लोहगड, विसापूर, श्री एकवीरा देवी मंदिराकडे जाणाऱ्या मार्गावर नाकाबंदी होती.

सिंहगड किल्ला, खडकवासला धरण परिसरात पर्यटनासाठी आलेल्या पर्यटकांवर हवेली पोलीस ठाण्याच्या पथकाने कारवाई केली. खडकवासला, गोळेवाडी परिसरात नाकाबंदी करण्यात आली होती. मुखपट्टी परिधान न करणे, आदेश भंग केल्याप्रकरणी १३२ जणांविरोधात कारवाई करून त्यांच्याकडून ४७ हजार १०० रुपयांचा दंड वसूल करण्यात आला.

बातमी शेअर करण्यासाठी खाली क्लिक करा